1 Giỏ hàng 1
1 Giỏ hàng
Giỏ hàng của bạn (1)
Subtotal: 700.000 ₫

View cartCheckout

Free shipping over 49$
  • Trang chủ
  • Bổ xương khớp
  • Bổ thận Nam
  • Thuốc hướng thần
  • Thuốc tim mạch & huyết áp
  • Mẹ & Bé
  • Sức khỏe & Sắc đẹp
  • Vitamins & Khoáng chất
View cart “Tylenol Extra Strength Rapid Release Gels 500mg, Chai 225 viên” has been added to your cart.
Home  /  Giảm đau nhẹ  / 
Return to previous page

Advil 200mg 200 viên – Thuốc giảm đau & hạ sốt

450.000 ₫

or
SKU: 48423
Category: Giảm đau nhẹ
Tags: Advil, Giảm đau, Hạ sốt, Ibuprofen
Chat với Dược Phẩm Long Kiệt
Description
Additional information
Reviews (0)

Thành phần

Thành phần hoạt chất: 200 mg Ibuprofen (NSAID)* *Thuốc chống viêm không steroid

Thành phần không hoạt động: Acetylated monoglyceride, silicon dioxide dạng keo, tinh bột ngô, natri croscarmellose, methylparaben, cellulose vi tinh thể, men dược phẩm, mực dược phẩm, povidone, tinh bột tiền hóa, propylparaben, natri benzoate, natri lauryl sulfat, axit stearic, sucrose, oxit sắt tổng hợp, titan dioxide, sáp trắng. Sử dụng theo chỉ dẫn.

Đọc các cảnh báo và thông tin đầy đủ.

Công dụng (Chỉ định)

Tạm thời giảm đau nhức nhẹ do:

  • Đau đầu
  • Bệnh đau răng
  • Đau lưng
  • Chuột rút kinh nguyệt
  • Cảm cúm
  • Đau nhức cơ
  • Đau nhẹ của bệnh viêm khớp
  • Giảm đau, hạ sốt

Liều dùng

2 tuổi trở lên:

  • 1 viên/viên nén/viên nén gel cứ sau 4 đến 6 giờ trong khi các triệu chứng vẫn còn.
  • Nếu cơn đau hoặc sốt không đáp ứng với 1 viên/viên nén/viên gel, có thể sử dụng 2 viên.
  • Không dùng quá 6 viên/viên nén/viên gel trong 24 giờ trừ khi có chỉ định của bác sĩ.

Dưới 12 tuổi:

  • Tham khảo ý kiến bác sĩ.

Không sử dụng trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

  • Chưa có báo cáo.

Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)

  • Chưa có báo cáo.

Tương tác với các thuốc khác

  • Chưa có báo cáo.

Lưu ý khi sử dụng (Cảnh báo và thận trọng)

Cảnh báo dị ứng: Ibuprofen có thể gây phản ứng dị ứng nghiêm trọng, đặc biệt ở người dị ứng với aspirin. Các triệu chứng có thể bao gồm:

  • Nổi mề đay
  • Sưng mặt
  • Hen suyễn (thở khò khè)
  • Sốc
  • Đỏ da
  • Phát ban
  • Mụn nước

Nếu phản ứng dị ứng xảy ra, hãy ngừng sử dụng và tìm kiếm sự trợ giúp y tế ngay lập tức.

Cảnh báo chảy máu dạ dày: Sản phẩm này có chứa NSAID, có thể gây chảy máu dạ dày nghiêm trọng. Cơ hội sẽ cao hơn nếu bạn

  • Từ 60 tuổi trở lên
  • Đã bị loét dạ dày hoặc các vấn đề chảy máu
  • Uống thuốc làm loãng máu (thuốc chống đông máu) hoặc thuốc steroid
  • Dùng các loại thuốc khác có chứa NSAID theo toa hoặc không theo toa [aspirin, ibuprofen, naproxen, hoặc những loại khác]
  • Uống 3 ly rượu trở lên mỗi ngày trong khi sử dụng sản phẩm này
  • Mất nhiều thời gian hơn hoặc lâu hơn so với hướng dẫn

Cảnh báo đau tim và đột quỵ: NSAID, ngoại trừ aspirin, làm tăng nguy cơ mắc bệnh tim nhồi máu cơ tim, suy tim và đột quỵ. Đây có thể gây tử vong. Nguy cơ cao hơn nếu bạn sử dụng nhiều hơn hướng dẫn hoặc lâu hơn hướng dẫn.

Không sử dụng

  • Nếu bạn đã từng bị dị ứng với bất kỳ loại thuốc giảm đau/hạ sốt nào khác
  • Ngay trước hoặc sau phẫu thuật tim

Hỏi bác sĩ trước khi sử dụng nếu

  • Cảnh báo chảy máu dạ dày áp dụng cho bạn
  • Bạn gặp vấn đề hoặc tác dụng phụ nghiêm trọng do dùng thuốc giảm đau hoặc hạ sốt
  • Bạn có tiền sử mắc các bệnh về dạ dày, chẳng hạn như chứng ợ nóng
  • Bạn bị cao huyết áp, bệnh tim, xơ gan, bệnh thận, hen suyễn hoặc bị đột quỵ
  • Bạn đang dùng thuốc lợi tiểu

Hãy hỏi bác sĩ hoặc dược sĩ trước khi sử dụng nếu bạn đang

  • Dưới sự chăm sóc của bác sĩ đối với bất kỳ tình trạng nghiêm trọng nào
  • Dùng aspirin để điều trị đau tim hoặc đột quỵ, vì ibuprofen có thể làm giảm lợi ích này của aspirin
  • Dùng bất kỳ loại thuốc nào khác

Khi sử dụng sản phẩm này

  • Uống cùng với thức ăn hoặc sữa nếu bị đau dạ dày

Ngừng sử dụng và hỏi bác sĩ nếu

  • Bạn gặp bất kỳ dấu hiệu chảy máu dạ dày nào sau đây:
  • Cảm thấy muốn xỉu
  • Nôn ra máu
  • Đi ngoài ra máu hoặc phân đen
  • Bị đau bụng mãi không khỏi
  • Bạn có các triệu chứng của bệnh tim hoặc đột quỵ
  • Đau ngực
  • Khó thở
  • Yếu một phần hoặc một bên cơ thể
  • Nói ngọng
  • Phù chân
  • Đau nặng hơn hoặc kéo dài hơn 10 ngày
  • Sốt nặng hơn hoặc kéo dài hơn 3 ngày
  • Đỏ hoặc sưng ở vùng đau
  • Bất kỳ triệu chứng mới nào xuất hiện

Nếu đang mang thai hoặc cho con bú, hãy hỏi chuyên gia y tế trước khi sử dụng. Nó đặc biệt quan trọng là không sử dụng ibuprofen sau 20 tuần hoặc muộn hơn trong thai kỳ trừ khi chắc chắn bác sĩ chỉ định làm như vậy vì nó có thể gây ra vấn đề cho thai nhi hoặc biến chứng trong khi sinh.

Tránh xa tầm tay trẻ em. Trong trường hợp quá liều, hãy nhờ trợ giúp y tế hoặc liên hệ với

Trung tâm kiểm soát chất độc ngay lập tức.

Bảo quản

  • Nơi khô ráo, thoáng mát.
Quy cách

Chai 200 viên

Xuất xứ

Mỹ

Thương hiệu

Advil

Reviews

There are no reviews yet.

Be the first to review “Advil 200mg 200 viên – Thuốc giảm đau & hạ sốt” Hủy

Your email address will not be published. Required fields are marked

Sản phẩm liên quan

Looking for something specific? Shop by category to find your perfect piece of jewellery!

Related products

Quick View Add to cart

Tylenol Extra Strength Rapid Release Gels 500mg, Chai 225 viên

Johnson & Johnson
850.000 ₫ 700.000 ₫ Chat với chúng tôi
Quick View Add to cart

Thuốc giảm đau, hạ sốt Tylenol Extra Strength 500mg 225 viên

Johnson & Johnson
850.000 ₫ 700.000 ₫ Chat với chúng tôi

Niềm tin của mọi Nhà

Theo dõi chúng tôi

Facebook Tik-tok Youtube

Hỗ trợ khách hàng

    • Theo dõi đơn hàng

    • Chính sách bảo mật

    • Chính sách thanh toán

    • Chính sách hoàn tiền và trả hàng

    • Hướng dẫn mua hàng

Danh mục

    • Thuốc bổ thận

    • Thuốc bổ não

    • Thuốc ung thư

    • Thuốc hướng thần

    • Tim mạch & huyết áp

    • Vitamin & Khoáng chất

Về chúng tôi

Công Ty TNHH Dược Phẩm Long Kiệt

Email: tranlongpharmacist@gmail.com
Tel: 0938 6535 04

293/38 Bạch Đằng, Phường 15, Quận Bình Thạnh, TP Hồ Chí Minh.

Công Ty TNHH Dược Phẩm Long Kiệt có mã số thuế 0316436586, do ông Trần Thanh Long làm đại diện pháp luật, được cấp giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh ngày 14/08/2020.
Bản quyền © 2023 thuộc về Longkietpharma.com